

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
a)
Thời gian đi là:
10 giờ 5 phút - 8 giờ 20 phút = 1 giờ 45 phút
Đổi 1 giờ 45 phút = 1,75 giờ
Vận tốc ô tô là:
78,75 : 1,75 =45 (km/giờ)
Đáp số 45 km / giờ
b)
Đổi 8000 m = 8km
16 phút = 8/30 giờ
Vận tốc xe máy là:
8 : 8/30 = 30 (km/giờ)
Đáp số :30km/giờ
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
a)đổi 8h20'=500';10h5'=605'
tg ô tô đi từ A đến B là:
605-500=105 ( phút )
đổi 105'=1,75h
vận tốc của ô tô là:
78,75:1,75=45 (m/phút)
b) đổi 8000m=8km
16 phút=$\frac{8}{30}$ h
vận tốc xe máy là:
8:$\frac{8}{30}$=30(km/giờ)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
![]()
Bảng tin
319
762
381
umumumumumummumumumummumuumumumuumum
734
18578
1371
:v
582
10054
1370
Nhỏ nó năng động lắm,tomoyohongpham bằng tuổi lamchi á
319
762
381
hihi
734
18578
1371
vậy hả
319
762
381
ở lớp chơi như điên
319
762
381
ngồi trong lớp hát mà thằng cùng bàn chưri điên con bff cux v
582
10054
1370
:v