

mn giải nhanh giúp mik
*, khoảng cách trên thực tế là 120 km trên bản đồ tỉ lệ là 1:250 000 tỉnh khoảng cách trên bản đồ { đơn vị cm }
*, ô tô đi từ 7 h - 9h30' vs vận tốc 90km/h tính quãng đường
*, một hình thang có đáy lớn là 20m đáy bé bằng 3/4 đáy lớn chiều cao là 10m tính diện tích
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
#Kat
`1)`
Đổi `120km = 12 000 000cm`
Khoảng cách trên bản đồ là:
`12 000 000:250 000=48(cm)`
Đáp số: `48cm`
``
`2)`
Thời gian ô tô đi là:
`9` giờ `30` phút `- 7` giờ `=2` giờ `30` phút `=2,5` giờ
Quãng đường ô tô đi được là:
`90xx2,5 =225(km)`
Đáp số: `225km`
``
`3)`
Độ dài đáy bé là:
`20xx3/4 = 15(m)`
Diện tích hình thang là:
`((20+15)xx10)/2 = 175(m^2)`
Đáp số: `175m^2`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
![]()
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
Đổi `120 km = 12000000 cm`
Khoảng cách trên bản đồ là:
`12000000 / 250000 = 48 (cm)`
`------`
Thời gian ô tô đi từ 7h đến 9h30' là:
`9h30' - 7h = 2h30' = 2,5` (giờ)
Quãng đường ô tô đi được là:
`90 × 2,5 = 225 (km)`
`------`
Độ dài đáy bé của hình thang là:
`20 × 3/4 = 15 (m)`
Diện tích của hình thang là:
`((20 + 15) × 10) / 2 = 175 (m^2)`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
![]()
Bảng tin