

cho 0,1 Mol NaOH tác động với 0,2 Mol HCL sản phẩm sinh ra sau phản ứng là muối nacl và nước khối lượng muối NaCl thu được là ..........
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
`NaOH+HCl->NaCl+H_(2)O`
`n_(NaOH)=0,1` `<` `n_(HCl)=0,2`
`n_(NaCl)=n_(NaOH)=0,1mol`
`m_(NaCl)=0,1.58,5=5,85g`
Vậy `...`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
`PT: NaOH + HCl -> NaCl+H_2O`
Xét tỉ lệ `(0,1)/1<(0,2)/1 -> NaOH` hết
Theo phương trình `n_(NaOH)=n_(NaCl)=0,1`(mol)
`-> m_(NaCl)=n*M=0,1*(23+35,5)=5,85(g)`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin