

C23: Một bóng đèn 20W-40W, được mắc vào nguồn điện 220V
a) Tính năng lượng điện mà bóng đèn tiêu thụ trong 2h
b) Tính cường độ dòng điện và điện trở chạy qua bóng đèn
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
`a)`
Đổi: `\text(2 giờ = 7200 giây)`
Năng lượng điện mà bóng đèn tiêu thụ trong `2` giờ:
`A=P*t=40 * 7200=288000J`
`b)`
Ta có công thức: `P=U*I`
`=>` `I=P/U`
Cường độ dòng điện:
`I=P/U=40/220=2/11≈0,18A`
Điện trở của bóng đèn:
`R=(U^2)/P=220^2/40=48400/40=1210 Ω`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
![]()
a) Năng lượng điện tiêu thụ:
$A = P \cdot t = 40 \text{ W} \cdot 2 \text{ h} = 80 \text{ Wh} = 0,08 \text{ kWh}$
Tính theo đơn vị Joule $J$:
$A = 40 \cdot 7200 = 288.000 \text{ J}$
b) Cường độ dòng điện chạy qua bóng đèn:
`I = \frac{P}{U} = \frac{40}{220} \approx 0,18 \text{ (A)}`
Điện trở của bóng đèn:
$R = \frac{U^2}{P} = \frac{220^2}{40} = \frac{48400}{40} = 1210 \text{ ($\Omega$)}$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
![]()
ko thong cam đc 😡👿
đổi bio nx r-)
thoi mik dừng lại đi=)
từ thông cảm ko có trong từ điển cụa t !
v pp
oke :v
bn đã vô danh sách đen
đừn lm tui sợ mò :(
Bảng tin