

giúp mình câu b thôi
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Thể tích nước là:
30 × 100 × 60 = 180000(cm³)
Vậy, khi thả cục đá vô thì đồng thời nó sẽ làm dâng nước lên do chứa đá, vậy thể tích cục đá chuyển sang cm³ là:
30 × 1000 = 30000(cm³)
Vậy tổng thể tích là:
180000 + 30000 = 210000(cm³)
Chúng ta biết chiều dài và chiều rộng của bể, vậy chiều cao là:
210000 ÷ 100 ÷ 60 = 35(cm)
Mà khoảng cách từ đáy bể đến miệng bể là 50 cm, suy ra:
Khoảng cách từ miệng bể đến nước là:
50 - 35 = 15(cm)
Hết. Chucbanthitot
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?

\begin{array}{c|c|c}\color{gainsboro}{𝕹}\color{lightgrey}{𝖔}\color{silver}{𝖈}\color{darkgray}{𝖙}\color{gray}{𝖎}\color{dimgray}{𝖘}\color{black}{³⁴⁷}\end{array}
Đổi: `30` `dm^3=30` `000` `cm^3.`
Khoảng cách từ mực nước mới đến miệng bể là:
`50-(30+30000/(100*60))=15` `(cm).`
Đáp số: `15` `cm.`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?

Bảng tin