

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
`a)`
Đường kính đáy bên trong của đáy cốc nước là `:`
`3 . 2 = 6 (` `cm` `)`
Chiều cao của cốc nước là `:`
`6.3=18 (` `cm` `)`
Thể tích của nước ở trong cốc là `:`
`V_(trụ) = \pi r^2 h = 3,14 . 3^2 . 18 = 508,68 (` `cm^3` `)`
`b)`
Thể tích viên bi được thả vào trong cốc nước là `:`
`V_(cầu) = 4/3 \pi r^3 = 4/3 . 3,14 . 3^3 = 113,04 (` `cm^3` `)`
Chiều cao của hình khối hình nón được thả vào trong cốc là `:`
`18 - 6 = 12 (cm)`
Thể tích khối hình nón được thả vào trong cốc là `:`
`V_(nón) = 1/3 \pi r^2 h = 1/3 . 3,14 . 3^2 . 12 = 113,04 (` `cm^3` `)`
Thể tích nước còn lại trong cốc là `:`
`508,68 - 113,04 - 113,04 = 282,6 (` `cm^3` `)`
Vậy thể tích của nước ở trong cốc là `:` `508,68` `cm^3` `;` thể tích nước còn lại trong cốc là `:` `282,6` `cm^3`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin