Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án:
Giải thích các bước giải:Máu đi từ đầu qua tĩnh mạch chủ trên đổ về tâm nhĩ phải rồi từ tâm nhĩ phải máu được dồn xuống tâm thất phải . Sau đó từ tâm thất phải đến phổi qua động mạch phổi rồi từ phổi theo tĩnh mạch phổi đổ về tâm nhĩ trái. Máu từ tâm nhĩ trái đi xuống tâm thất trái rồi từ tâm thất trái đi qua động mạch về tay phải
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Máu từ mạch máu đầu ( mao mạch) theo tĩnh mạch chủ trên về tâm nhĩ phải `->` Máu được bơm từ tâm nhĩ phải xuống tâm thất phải `->` Máu từ tâm thất phải được bơm vào động mạch phổi `->` Máu theo động mạch phổi đến mao mạch phế nang ( tại đây diễn ra quá trình trao đổi khí) `->` Máu từ mao mạch phế nang theo tĩnh mạch phổi về tâm nhĩ trái `->` Máu được bơm từ tâm nhĩ trái xuống tâm thất trái `->` Máu từ tâm thất trái được đẩy vào động mạch chủ `->` Máu từ đây được tách đi theo cách nhánh đến cách mạch máu ở tay trái, tay phải.
`*` Sơ đồ hóa:
Máu từ đầu `->` Tĩnh mạch chủ trên `->` Tâm nhĩ phải `->` Tâm thất phải `->` Động mạch phổi `->` Mao mạch phổi `->` Tĩnh mạch phổi `->` Tâm nhĩ trái `->` Tâm thất trái `->` Động mạch chủ `->` Mạch máu tay phải, tay trái.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
85
1754
51
Còn tay trái đâu bạn?