Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
I/Mở bài :
" Nghĩa mẹ như nước trong nguồn chảy ra "
Câu văn thơ này làm em liên tưởng ngay đến một người là người mà em kính trọng đó là mẹ của em .
II/Thân bài :
Mẹ em nay đã ngoài bốn mươi nhưng mẹ vẫn còn rất xinh . Mẹ có một huôn mặt trái xoan , mái tóc mẹ dài xõa ngang vai trông rất xinh và cá tính . Đôi mắt mẹ sáng long lanh như hai hòn bi ve có màu đen một màu đen sâu thẫm làm hút hồn lòng người . Đôi má của mẹ luôn luôn hồng hào . Bên trong đôi môi đỏ thắm của mẹ em làm hàm răng trắng tinh như ngà voi . Làn da mẹ hơi ngâm đen . Giọng nói mẹ trầm và rất ấm áp . Vóc dáng mẹ cân đối nên mẹ mặc gì cũng đều đẹp . Mẹ luôn luôn dịu dàng và đảm đang trong việc nội trợ . Mẹ em cũng rất can đảm mẹ chẳng sợ một ai , khi gia đình người con bị ăn hiếp thì mẹ luôn đứng ra bảo vệ cho con mình dù có phải đổi lấy mạng sống của chính mình . Sáng nào mẹ cũng phaari dậy sớm để chuẩn bị bữa ăn sáng cho gia đình , đến tận tối mẹ mới được nghỉ ngơi , nhiều lúc vẽ mặt mẹ trầm ngâm như đang buồn một chuyện gì đó ! Em cũng muốn đến an ủi mẹ nhưng em nghĩ để mẹ một mình sẽ tốt hơn .
III/Kết bài :
Em thương mẹ của em rất nhiều , vì vậy em sẽ cố gắng ăn học để có thể kiếm tiền nuổi mẹ và gia đình của em . Em xin hứa !!!
Chúc em học tốt ^^
( Mong Admin đừng Xóa )
Tự là not copy nha !!!
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Trong nhà, người mà em yêu quý nhất là mẹ.
Năm nay, mẹ đã gần 40 tuỗi. Dáng người thon thả. Mái tóc dài mượt mà và óng ả. Khuôn mặt mẹ có trái xoan. Đôi mắt mẹ sáng long lanh như ngọn đuốc dõi theo em từng ngày. Môi mẹ đỏ tươi, luôn nở những nụ cười rạng rỡ.Khi cười mẹ để lộ ra hàm răng tran8ng1 tinh của mẹ. Làn da của mẹ trắng mịn như được thoa một lớp phấn. Mẹ ăn mặc rất giản dị . Hằng ngày, ngoài những công việc giảng dạy ở trường và tham gia các công tác đoàn thể mẹ còn phải lo chăm sóc cho gia đình. Tối đến, dù bận soạn bài nhưng mẹ vẫn dành thời gian giảng bài cho em. Những hôm em ốm, nhờ có bàn tay mẹ chăm sóc mà em đã nhanh khỏi để đến trường. Hằng ngày, mẹ phải dậy sớm để lo bữa sáng cho gia đình. Công việc bận rộn như vậy nhưng lúc nào mẹ cũng rất vui. Mẹ không những là người mẹ dịu dàng, đảm đang mà mẹ vừa là người chị, người bạn của em những lúc vui buồn. Có mẹ, em thấy ấm lòng. Em rất kính trọng mẹ em, mẹ xứng đáng là người "Giỏi việc trường, đảm việc nhà" mà nhà trường đã trao tặng danh hiệu cho mẹ trong công tác.
Em rất yêu quý mẹ em. Em sẽ cố gắng học giỏi để xứng đáng với công sinh thành và nuôi dưỡng của mẹ.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin