Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Trong chúng ta Chắc hẳn ai ai cũng được sinh ra và lớn lên trong vòng tay yêu thương vô bờ bến Của Cha lẫn mẹ. Vẫn biết bên mình có rất nhiều quan tâm lo lắng cho ta, Nhưng chắc ai cũng cảm nhận được tình yêu thương đàn áp nồng ấm của người mẹ hiền theo ta đến suốt cuộc đời này là cao cả nhất.
Năm nay mẹ khoảng 40 tuổi nhưng mẹ vẫn còn chỉ như cô tiên trong truyện cổ tích. Dáng người mẹ cân đối cùng với khuôn mặt đôn hậu mà Ít có ai có thể sở hữu. Phía sau khuôn mặt ấy là mái tóc đen mượt mà lúc nào cũng được Mẹ búi gọn gàng sau gáy. Đôi mắt đen long lanh được ẩn sau hai hàng mi cong vút. Đôi môi đỏ hồng mỗi khi cười để lộ hàm răng trắng trên đều tăm tắp như những hạt ngô. Tất cả những vẻ đẹp đó làm nổi bật cho khuôn mặt thanh tú Của Mẹ.
Hàng ngày mẹ hay dậy sớm đi chuẩn bị bữa ăn cho gia đình đến tối mẹ cũng không nghỉ ngơi và dành thời gian để dạy những bài tập mà tôi không làm được. Mẹ Rất thương yêu tôi nhưng vô cùng nghiêm khắc. Tuy vậy Nhưng mẹ vẫn lo cho tôi từng li từng tí.
Vào những thời gian rảnh rỗi mẹ thường chăm sóc các loại hoa kiểng, được trồng ở phía sau vườn. Về mẹ làm rất nhiều những công việc nội trợ lẫn cả những công việc làm rẫy nên đôi tay của mẹ không được niềm mạnh như trước.
Đôi bàn tay dịu dàng nhẹ nhàng nữa đưa tôi qua những dòng thời gian ấm áp. Bao bọc Bởi tình yêu thương đầy áo đầm ấm của người mẹ , mẹ đã bao bọc tôi trong những thời gian giá lạnh. Những lần tôi bị mẹ mắng tôi tự nhủ với lòng không để mẹ buồn lòng mẹ tôi nữa! Mẹ luôn vậy tôi phải sống được thành trường học và làm theo lương tâm đạo đức của mình.
Trong cuộc đời này có thể thiếu bất kỳ thứ gì nhưng không thể thiếu mái ấm gia đình và thiếu một người mẹ. Mẹ luôn là người không bao giờ mệt mỏi luôn kiên trì và nuôi nấng pha từ khóa lòng đến khi trưởng thành và kêu con bước chân trên đường đời này,mẹ âm thầm lặng lẽ theo sát con, sẵn sàng dơ Vòng Tay Ấm Áp làm chỗ dựa tinh thần mỗi khi con bị vấp ngã .
Ôi! Tình cảm Bao La ấm áp ấy mãi nuôi dưỡng tâm hồn tôi . Sẽ thương mẹ nhiều hơn bởi chính Mẹ là người tuyệt vời nhất trên đời này. Cảm ơn mẹ vì sự hi sinh Thầm Lặng ấy tôi sẽ khắc sâu trong tim.Mãi yêu mẹ.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đây nha bạn
CHÚC BẠN HỌC TỐT ^^
Mk chụp lại rùi b xem đc chưa
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
6
122
4
Mình làm xong rr nè bạn
0
10
0
cảm ơn nha bn
0
10
0
😘😘
6
122
4
Hoq có j