Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Tre Việt Nam nói lên sự gắn bó thân thiết và lâu đời của cây tre và con người Việt Nam trong đời sống, sản xuất, chiến đấu. Cây tre có những đức tính quý báu như con người Việt Nam: nhũn nhặn, ngay thẳng, thủy chung, can đảm. Cây tre sẽ đồng hành với người Việt Nam đi tới tương lai.
~CHÚC BN HỌC TỐT~
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Tre có mặt ở mọi miền đất nước,1 sự gắn bó thân thuộc,gần gũi.Tre mang phẩm chất tốt đẹp của con người: thanh thản,giản dị và bền bỉ. Tre anh hùng trong lao động, tre anh hùng chiến đấu.Tre mãi mãi là người bạn của dân tộc Việt Nam. Cây tre có rất nhiều nét đẹp và sự gắn bó trong đời sống dân tộc ta. Tre đã trở thành 1 biểu tượng của đất nước Việt Nam
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin