

Lớp 6A có 42 học sinh . Biết tổng số học sinh giỏi và khá là 36 học sinh , tổng số học sinh khá và học sinh trung bình là 30 học sinh . Biết lớp 6A chỉ có ba xếp loại học lực như trên . Tính từng tỉ số giữa học sinh giỏi , khá , trung bình so với số học sinh cả lớp .
HELP ME , PLEASE ! HỨA VOTE ĐẦY ĐỦ
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Số học sinh khá là `:`
`36+30-42=24(` học sinh `)`
Số học sinh giỏi là `:`
`36-24=12(` học sinh `)`
Số học sinh trung bình là `:`
`30-24=6(` học sinh `)`
Tỉ số học sinh giỏi so với cả lớp là `:`
`12 : 42=2/7`
Tỉ số học sinh khá so với lớp là `:`
`24:42=4/7`
Tỉ số học sinh trung bình so với cả lớp là `:`
`6:42=1/7`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
![]()
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
Số học sinh khá là:
36+30-42=24(học sinh)
Số học sinh giỏi là:
36-24=12(học sinh)
Số học sinh trung bình là:
30-24=6(học sinh)
Tỉ số học sinh giỏi so với học sinh cả lớp là:$\frac{12}{42}$=$\frac{2}{7}$
Tỉ số học sinh khá so với học sinh cả lớp là:$\frac{24}{42}$=$\frac{4}{7}$
Tỉ số học sinh trung bình so với cả lớp là:$\frac{6}{42}$=$\frac{1}{7}$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
![]()
Bảng tin