Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
a) Tóm tắt:
l=100m
S=1mm²
ρ=1,7·10-8Ωm
-----------------------------------
R=?
Giải:
Điện trở của dây dẫn là:
R=ρlS=1,7·10-8·11·10-6 =1,7·10-2Ω
b) Tóm tắt
d=23f
Giải
-Vì d=23f⇒d<f ⇒ Ảnh ảo, cùng chiều và lớn hơn vật
- Vẽ ảnh AB qua thấu kính ( hình bên dưới)
yurnii2y
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
>> Học trực tuyến Lớp 9 & Lộ trình UP10 trên Tuyensinh247.com
>> Chi tiết khoá học xem: TẠI ĐÂY
Đầy đủ khoá học các bộ sách (Kết nối tri thức với cuộc sống; Chân trời sáng tạo; Cánh diều), theo lộ trình 3: Nền Tảng, Luyện Thi, Luyện Đề. Bứt phá điểm lớp 9, thi vào lớp 10 kết quả cao. Hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
CÂU HỎI MỚI NHẤT
Giúy minh mấy câu này với
Em hãy viết một bức thư gửi người bố đang công tác xa nhà kể về việc tự học và việc rèn luyện kỹ năng sống của em khi ở nhà
Giúp tôi trả lời câu hoi này
Em hãy trình bày cách thay thế các cụm từ "sinh viên thành "hcj sinh "trong văn bản có sẵn