Một khối kim loại hình lập phương có cạnh 0,8 m. Biết mỗi đề-xi-mét khối của khối kim loại cân nặng 15 kg. Hỏi khối kim loại đó cân nặng bao nhiêu kg.
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án +Giải thích các bước giải :
Thể tích hình lập phương là :
0,8×0,8×0,8=0,512(m3)=512dm3
Khối kim loại nặng số kg là :
512×15=7680(kg)
Đáp số :7680kg
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
0
119
0
dòng 2
216
1290
198
t tưởng bn lớp 10 r nên ms dùng lập phương
0
119
0
hả
0
119
0
cơn
216
1290
198
cảm ơn ạ
0
119
0
Giai thich ro rang nen cho hn
0
145
0
giúp bài tui đi ạ tui bỏ latexx rồi