

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Câu 2:
`a)`
`m_{Zn} = 65,41. 1,661.10^{-27} = 1,086.10^{-25} (kg)`
`b)`
Số electron của Zn:
`(4,806.10^{-18})/(1,602.10^{-19}) = 30` (hạt)
Câu 3:
`a)m_e = 8/(32) . 6,022.10^{23} .8. 9,109.10^{-31} = 1,097.10^{-6} (kg)`
`b)m_e = (1000)/(56) . 6,022.10^{23} . 26.9,109.10^{-31} = 2,547.10^{-4} (kg)`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
0
0
0
chỗ câu 3 a) là sao á bạn ơi, từ khúc 8/31 tới .8 lí do là sao á?
6903
91552
4241
8/32 là số mol oxi Nhân với 6,022.10^23 thì ra số nguyên tử oxi Nhân với 8 thì ra số hạt e Nhân với 9,109.10^-31 thì ra khối lượng e theo kg