

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Ta có $\rm D=0,97g/cm^3$
$\rm M_{Na}=23g/mol$
Thể tích nguyên tử $\rm Na$
$\rm V_{nguyên~tử}=\dfrac{\dfrac{M_{Na}}{D}.68\%}{6,023.10^{23}}=2,677.10^{-23}(cm^3)$
Bán kính nguyên tử $\rm Na$
$\rm R=\sqrt[3]{\dfrac{3.V_{nguyên~tử}}{4}}=\sqrt[3]{\dfrac{3.2,677.10^{-23}}{4}}=2,718.10^{-8}(cm)=2,718 \mathop{A}\limits^{o}$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin