

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
`color{pink}{Vanie}`
Giá tiền `1kg` cam là:
`60 000:3=20 000` (đồng)
Số tiền `2kg` cam là:
`20 000xx2=40000` (đồng)
Số tiền mẹ mua `2kg` cam và `kg` quýt là:
`40 000+35000=75000` (đồng)
Đáp sô: `75000` đồng
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
`\color{#1c1c1c}{\text{I}}^(\color{#363636}{\text{t}}^(\color{#4f4f4f}{\text{s}}^(\color{#696969}{\text{m}}^(\color{#828282}{\text{e}}^(\color{#9c9c9c}{\text{F}}^(\color{#b5b5b5}{\text{r}}^(\color{#cfcfcf}{\text{e}}^\color{#eee9e9}{\text{d}})))))))`
Giá tiền của `1kg` cam là:
`60000 : 3 = 20000(kg)`
Mẹ mua `2kg` cam cùng loại và `1kg` quýt thì hết số tiền là:
`20000 xx 2 + 35000 = 75000`(đồng)
Đáp số: `75000` đồng
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin