viết một đoạn văn 10-12 dòng về mẹ kính yêu của em
mọi người viết cảm xúc lên nhé
nếu như mở bài có trích dẫn ca dao thì càng tốt
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Mẹ kính yêu của em là nguồn cảm hứng bất tận, là bài học đầu tiên và quan trọng nhất trong cuộc đời em. Mẹ - người phụ nữ mạnh mẽ, kiên cường, đã dạy em biết yêu thương, chia sẻ và vươn lên trong mọi hoàn cảnh. Mỗi sớm mai thức dậy, hình ảnh mẹ bận rộn với công việc nhà cửa, nụ cười hiền từ và ánh mắt trìu mến luôn là động lực để em bắt đầu ngày mới. Mẹ không chỉ là chỗ dựa tinh thần mà còn là người bạn đồng hành, luôn lắng nghe và hiểu em. Dù cho bão giông cuộc đời có xô đẩy, em biết mình không bao giờ cô đơn bởi vì mẹ luôn ở đó, với tình yêu vô điều kiện và vòng tay ấm áp. Mẹ ơi, con biết rằng mọi lời nói đều không thể diễn tả hết được tình cảm của con, nhưng xin mẹ hãy tin rằng, trong trái tim con, mẹ là tất cả.
$@giaitoan1234$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
"Lên non mới biết non cao
Nuôi con mới biết công lao mẹ hiền"
Mẹ , là người phụ nữ dành gần như cả cuộc đời để yêu thương ta .Mẹ chăm sóc , lo lắng , chăm lo cho ta từng chút một .Đối với mẹ dù ta có mắc bao nhiêu sai lầm , hay thất bại vô số lần thì nơi vòng tay mẹ vẫn luôn mở rộng đón chào ra quay về .Tuy rằng mẹ chẳng còn trẻ đẹp như trước nữa , những khó khăn và nhọc nhằn cuộc cuộc sống đã làm hằn lên những vết nhăn , nhưng những vết nhăn nheo thật trân quý làm sao . Bàn tay mẹ cũng dần trở nên thô ráp vì làm những công việc chân tay tần tảo vì một mục tiêu duy nhất ấy chính là lo cho ta có đủ cơm đủ áo , không thua thiệt bạn bè . Có thể ví mẹ như tiên nữ vì quá tốt , hi sinh mọi thứ vì con .
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin