Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Sau khi đọc xong nội đung đoạn trích ở phần Đọc hiểu, em nghĩ trong cuộc sống, thất bại là điều không ai mong muốn nhưng lại là một phần không thể thiếu để hình thành nên sức mạnh và ý chí của mỗi người. Thất bại không phải là dấu chấm hết, mà là bước đệm để ta có thể đứng dậy mạnh mẽ hơn, thông minh hơn. Qua mỗi lần vấp ngã, chúng ta học được cách kiên trì, bền bỉ, và tự lập hơn trong việc đối mặt với khó khăn. Đứng dậy sau thất bại, giúp ta rèn luyện tinh thần, phát triển bản thân và mở rộng tầm nhìn. Nó cũng là cơ hội để ta kiểm điểm lại bản thân, phát hiện ra những sai lầm và học hỏi từ chúng. Vì vậy, việc đứng dậy sau thất bại chính là minh chứng cho sự quyết tâm và khát vọng không bao giờ tắt. Đó là lý do vì sao việc đứng dậy sau thất bại không chỉ cần thiết mà còn là điều kiện tiên quyết cho mọi thành công sau này.
$----$
$@giaitoan1234$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Gợi ý :
Mỗi chúng ta ai cũng sẽ có một lần thất bại trong đời , nó khiến ta bi quan , sụp đổ trong phút chốc vì một hành động hay ý nghĩ sai lệch .Quan trọng là sau thất bại, thay vì ta chán chường bỏ mặc tất cả, thì ta nên đối diện với nó để từ đó tìm cách giải quyết cho mình. Sau đó, chúng ta hãy thừa nhận và chịu trách nhiệm cho sai lầm của mình . Nên thừa nhận thất bại và thiếu sót của mình bằng một cách thẳng thắn và chân thành nhất.
@thtrangg
#hoctot24/7
[ Chúc cậu học tốt aa ]
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin