trình bày suy nghĩ của em về chỉ có sự chuẩn bị kĩ lưỡng mới mang đến kết quả tốt nhất ( 2/3 trang giấy thi )
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Chuẩn bị kỹ lưỡng là yếu tố quan trọng quyết định đến kết quả cuối cùng của mọi công việc. Em tin rằng chỉ khi chúng ta dành thời gian và công sức để chuẩn bị một cách cẩn thận, chúng ta mới có thể đạt được kết quả tốt nhất. Trước hết, việc chuẩn bị kỹ lưỡng giúp chúng ta hiểu rõ hơn về công việc mình đang làm. Khi ta tìm hiểu kỹ lưỡng về mục tiêu, yêu cầu và các bước cần thực hiện, ta sẽ có cái nhìn tổng thể và chi tiết hơn về công việc đó. Điều này giúp ta tránh được những sai sót không đáng có và tăng cơ hội thành công. Thứ hai, việc chuẩn bị kỹ lưỡng giúp chúng ta tự tin hơn trong quá trình thực hiện công việc. Khi ta đã dành thời gian để nghiên cứu, lập kế hoạch và chuẩn bị tinh thần, ta sẽ cảm thấy tự tin hơn khi đối mặt với thách thức. Tự tin là yếu tố quan trọng giúp chúng ta vượt qua khó khăn và đạt được mục tiêu.Cuối cùng, việc chuẩn bị kỹ lưỡng giúp chúng ta tiết kiệm thời gian và năng lượng. Thay vì phải sửa chữa lỗi sai hoặc làm lại từ đầu, việc chuẩn bị kỹ lưỡng giúp chúng ta tiết kiệm được thời gian và năng lượng để tập trung vào việc hoàn thành công việc một cách hiệu quả. Tóm lại, em tin rằng chỉ có sự chuẩn bị kỹ lưỡng mới mang đến kết quả tốt nhất. Việc này giúp chúng ta hiểu rõ hơn về công việc, tự tin hơn trong quá trình thực hiện và tiết kiệm thời gian và năng lượng. Để đạt được thành công, hãy luôn chuẩn bị kỹ lưỡng trước khi bắt đầu bất kỳ công việc nào.
mong đ hay nhất
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin