Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Trong chuyện Doraemon, nhân vật mà em yêu thích có lẽ là Nobita. Một cậu bé hiền lành, ngây thơ và đầy tình cảm. Nobita thường được mô tả là một cậu bé hơi ngốc nghếch nhưng rất đáng yêu và tốt bụng. Với vẻ ngoài nhỏ nhắn, đôi mắt to tròn luôn phản ánh sự tò mò và hồn nhiên của tuổi thơ. Nobita có một bản tính nhạy cảm và thấu hiểu, luôn mong muốn có được cuộc sống vui vẻ và hạnh phúc. Tuy nhiên, anh cũng thường gặp phải những trở ngại và khó khăn trong cuộc sống, từ việc bị bạn bè trêu chọc đến những vấn đề gia đình và học tập. Có những lúc yếu đuối và nhút nhát làm Nobita phải tìm kiếm sự giúp đỡ từ bạn bè, đặc biệt là từ Doraemon, người bạn thân thiết và đồng hành đáng tin cậy của mình. Nobita cũng là một nhân vật dũng cảm và thông minh vào những lúc quan trọng. Anh có lòng nhân ái và biết quan tâm đến những người xung quanh, đặc biệt là Shizuka. Thường xuyên gặp phải những tình huống khó khăn, nhưng anh luôn biết cách tìm ra giải pháp thông minh và tạo ra những kỷ niệm đáng nhớ trong cuộc sống. Điều này khiến cho Nobita trở thành một nhân vật đáng yêu và gần gũi với độc giả, và cũng là lý do mà em yêu thích anh Nobita.
$@NhuQuynhQ.T$ $gửi$ $ạ$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Truyện Doremon là bộ truyện tôi yêu thích nhất. Trong số các nhân vật trong truyện thì mình thích Nobita nhất. Nobita là một cậu bé vụng về, không thông minh như các học sinh khác trong lớp và kém may mắn. Anh ấy là một người tốt bụng nhưng cực kỳ lười biếng. Để khắc phục vấn đề này, người bạn thân được coi như thành viên trong gia đình chính là Đôrêmon. Chú mèo máy Doremon rất vui tính, nhanh trí và giúp đỡ Nobita nhiều việc nhưng đôi khi lại rất lẩm cẩm. Tôi yêu Nobita nhất vì cậu và những người bạn đã trải qua những tình huống vô cùng kịch tính, từ đó để lại nhiều bài học vô cùng quý giá cho độc giả về tình bạn cũng như cuộc sống đời thường của cậu bé.
$\color{skyblue}{ԵհɑíհօɑղցӀҽ179 }$,
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin