viết đoạn văn nghị luận về ý nghĩa của việc đến trường
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
#safaribae
Trong cuộc sống hiện đại ngày nay, giáo dục đóng vai trò then chốt trong sự phát triển của mỗi cá nhân và toàn xã hội. Việc đến trường không chỉ đơn thuần là học tập kiến thức mà còn mang lại nhiều giá trị sâu sắc, từ việc rèn luyện nhân cách đến việc xây dựng các mối quan hệ xã hội và định hướng tương lai. Bằng cách trang bị kiến thức và kỹ năng cần thiết, trường học trở thành nền tảng vững chắc cho sự trưởng thành và thành công của mỗi người.Thêm vào đó, việc đến trường giúp học sinh nhận thức được sự đa dạng của thế giới xung quanh, từ đó hình thành cái nhìn đa chiều và tư duy toàn diện. Học sinh không chỉ học từ sách vở mà còn từ thực tế, từ những người xung quanh, góp phần tạo nên sự hiểu biết sâu rộng.Ngoài ra, đến trường còn giúp mở rộng quan hệ xã hội. Học sinh có cơ hội kết bạn, giao lưu và học hỏi lẫn nhau, tạo nên những mối quan hệ bạn bè thân thiết và hỗ trợ lẫn nhau trong học tập và cuộc sống.Cuối cùng, đến trường là một quyền lợi cơ bản của mỗi người, là nền tảng để phát triển xã hội công bằng và tiến bộ. Một xã hội có nền giáo dục tốt sẽ tạo ra những công dân có tri thức, có đạo đức và có khả năng đóng góp vào sự phát triển bền vững của đất nước.Chính vì vậy, ý nghĩa của việc đến trường luôn là một đề tài quan trọng và cần được nhìn nhận đúng mức.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
`\color{gray}{\text{#Tairoku12}}`
~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Bài làm
"Trường học là ngôi nhà thứ hai của em" . Chúng ta biết rằng đến trường có ý nghĩa và vai trò rất quan trọng đối với mỗi học sinh . Đến trường , không chỉ là nơi tiếp thu kiến thức , mà còn là hành trình rèn luyện bản thân , vun trồng ước mơ và góp phần xây dựng xã hội . Trên ghế nhà trường , chúng ta được tiếp cận với kho tàng tri thức khổng lồ , từ những kiến thức cơ bản đến những lĩnh vực chuyên sâu , giúp chúng ta trsng bị hành trang cho cuộc sống . Bên cạnh đó , môi trường học đường còn là nơi rèn luyện kỹ năng sống , giao tiếp , hợp tác , giúp chúng ta trở nên tự tin, bản lĩnh và hòa nhập với cộng đồng. Những bài học về đạo đức , lòng nhân ái , tinh thần yêu nước được hun đúc trong mỗi con người , góp phần xây dựng một xã hội văn minh, tiến bộ . Do đó , việc đến trường là điều cần thiết và ý nghĩa đối với mỗi người , giúp chúng ta trở thành những công dân có ích cho xã hội.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
61
5258
54
dạ mik gửi