Viết mở bài gián tiếp cho bài văn cảm nhận về khổ thơ cuối của bài thơ BẾP LỬA (BẰNG VIỆT)
*MỞ BÀI GIÁN TIẾP, KHÔNG CHÉP MẠNG.
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
"Tuổi thơ là những dòng rung động mà cho dù có đi đến cuối kiếp đời con người cũng không thể nào quên lãng" , nó cũng là đề tài không hề xa lạ với người thi sĩ , tuổi thơ gắn liền với bao tình cảm và nỗi nhớ . Tuổi thơ mỗi người mỗi khác , mỗi mảnh đời lại có cho mình những nỗi niềm riêng , và qua khổ thơ cuối của bài thơ "Bếp lửa" , ta thấy trong trái tim trào dâng lên một nỗi niềm khó tả , đó là tình yêu thương , tình cảm gia đình sâu sắc , là những rung cảm xuất phát từ trái tim của nhà thơ Bằng Việt .
#kiet
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
#Mahoraga
"Ngựa Hồ gầm gió Bắc,chim Việt đậu cành Nam", bất cứ ai đi xa quê cũng đều mang trong mình nỗi nhớ thương sâu đậm với gia đình và đất mẹ.Và đó cũng là niềm cảm hứng, cơ hội để những người con xa quê bày tỏ cảm xúc qua các tác phẩm.Và không thể không kể đến tác phẩm "Bếp lửa" của nhà thơ Bằng Việt,với khổ thơ cuối chan chứa nỗi niềm nhớ nhung,vẫn đang rực cháy trong cái giá lạnh của mùa đông ở Liên Xô.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin