mở bài và kết bài cho bài văn "Viết bài văn nghị luận trình bày ý kiến của em về quan niệm: Cuộc sống chỉ cần gia đình không cần bạn bè."
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
`color{#ffd0d0}{#}color{#ffdada}{C}color{#ffebd6}{a}color{#fff7e1}{C}color{#e6ffdd}{h}color{#d6f9ff}{u}color{#f0eaff}{a}`
`color{#ffd0d0}{----}color{#ffdada}{----}color{#ffebd6}{----}color{#fff7e1}{----}color{#e6ffdd}{----}color{#d6f9ff}{----}color{#f0eaff}{----}`
Mở bài:
Giống như một bản giao hưởng nơi mỗi nốt nhạc mang 1 âm thanh riêng biệt, hòa quyện tạo nên giai điệu du dương, gia đình và bạn bè tựa như hai nốt nhạc chủ chốt, góp phần tạo nên bản giao hưởng cuộc sống đầy ý nghĩa và trọn vẹn. Gia đình là nơi ta sinh ra, lớn lên, được che chở bởi tình yêu thương vô bờ bến của cha mẹ, sự quan tâm, chăm sóc của anh chị em, là nơi ta tìm thấy sự bình yên, ấm áp sau những ngày dài học tập và làm việc mệt mỏi. Bạn bè là những người thấu hiểu, chia sẻ với ta những niềm vui, nỗi buồn, những bí mật thầm kín, là những người luôn bên cạnh ta, động viên ta khi ta gặp khó khăn, khích lệ ta khi ta chán nản và cùng ta tận hưởng những giây phút hạnh phúc. Thế nhưng, có 1 quan niệm cho rằng: ''Cuộc sống chỉ cần gia đình không cần bạn bè'' Vậy quan niệm ấy có đúng?
( chỗ này bạn kết thúc mở bài hoặc thêm câu ''Ta cùng tìm hiểu nhé'' cũng được, vì nếu thêm câu ấy thì tớ thấy không hay í )
Kết bài:
Nhìn nhận một cách khách quan, quan niệm ''Cuộc sống chỉ cần gia đình không cần bạn bè'' là hoàn toàn thiếu hụt và sai lầm. Gia đình và bạn bè đều là những mảnh ghép không thể thiếu trong bức tranh cuộc sống đầy màu sắc. Hãy trân trọng và gìn giữ những mối quan hệ với gia đình và bạn bè, bởi chúng là những món quà quý giá mà ta may mắn được nhận.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
`color{#ffd0d0}{h}color{#ffdada}{o}color{#ffebd6}{n}color{#fff7e1}{g}color{#e6ffdd}{p}color{#d6f9ff}{h}color{#f0eaff}{u}color{#e9e0ff}{c}color{#ffe8f2}`
`-` Mở bài:
`+` Với nhiều người hiện nay, luôn có quan niệm cho rằng: Cuộc sống chỉ cần gia đình không cần bạn bè. Theo em thì điều đó hoàn toàn là không đúng vì trong cuộc sống ta có gia đình đồng hành bên ta thì còn cần những người bạn tâm dao, hạp ý. Để rõ hơn về quan niệm này, hôm nay chúng ta sẽ cùng vào bài tìm hiểu nhé `!`
`-` Kết bài:
`+` Vậy quả thật, trong cuộc sống của chúng ta gia đình là rất cần thiết. Song bên cạnh đó thì không thể thiếu chính là những người bạn, những "anh chị em" tuy không cùng huyết thống nhưng đồng lòng đồng tâm, cùng ta tiếp bước trên hành trình dài, trên con đường của bản thân.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
3114
915
5023
-)) Vua xinh vua dthuong ai chiu noi >< `->`tâng bốc hơi wa ạa :>> dth tớ nhận, còn xinhgaii thì khum nhenn :<< t 6 lum
3114
915
5023
C đã thành công gieo tương tư cho toii và bây h tôi phải trả ơn c bằng cách nào đây -)) `->` hihi, kh cần trả ơn đâu ạa >< cứ tương tư tớ ii nhenn :33 hehe
480
1105
560
Aaa dthuong chet mat -))
480
1105
560
Thuii thì cảm ơn ngdep nhaa <3
3114
915
5023
daa, kh co gii :>>
3114
915
5023
pp c~ tớ học pài đãa
480
1105
560
Daa. Paii paii ngdepp
3114
915
5023
daa :>