Nói lên khái niệm của gia đình:
Hãy nêu lên bốn phận của em đối với gia đình và xã hội
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
bổn phận của em đối với gđ:
1. Kính trọng, lễ phép, hiếu thảo với ông bà, cha mẹ; yêu thương, quan tâm, chia sẻ tình cảm, nguyện vọng với cha mẹ và các thành viên trong gia đình, dòng họ.
2. Học tập, rèn luyện, giữ gìn nề nếp gia đình, phụ giúp cha mẹ và các thành viên trong gia đình những công việc phù hợp với độ tuổi, giới tính và sự phát triển của trẻ em.
khái niệm của gđ:
“Gia đình là tập hợp những người gắn bó với nhau theo hôn nhân, quan hệ huyết thống hoặc do quan hệ nuôi dưỡng, làm phát sinh các nghĩa vụ và quyền giữa họ với nhau theo qui định của Luật này”.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
$\color{blue}{\text{dragonSoS}}$
Bốn bổn phận của em đối với gia đình và xã hội là :
Gia đình :
Yêu quý , kính trọng giúp đỡ ông bà , cha mẹ
Yêu thương đùm bọc anh chị em trong nhà
Xã hội :
Yêu trường lớp , quê hương , ...
Có ý thức xây dựng quê hương đất nước
Hòa đồng với bạn bè , lễ phép với thầy cô .
chúc bạn hoc tốt :)))
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
9
252
6
cậu tham khảo nha! cho mik xin 5s vs hay nhất nhé cậu!!
0
0
0
Bốn phân của em đối với gia đình và xã hội nữa ạ
9
252
6
à ừ để tớ viết
0
0
0
Nhanh ạ
0
0
0
Bạn oi
9
252
6
mình gửi trang đó cho bn nha tớ ko sao chép đc kịp á
9
252
6
Đối với gia đình: Vâng lời, yêu quý, kính trọng ông bà, cha mẹ, anh chị và biết giúp đỡ ông bà, cha mẹ những công việc vừa sức Đối với nhà trường: Vâng lời thầy cô, quý trọng bạn bè, cố gắng tích cực học tập, tham gia các hoạt động của trường, lớp. Đối với xã hội: Sống có đạo đức, tôn trọng pháp luật, tôn trọng và giữ gìn bản sắc văn hóa dân tộc.... Rút gọnĐối với gia đình: Vâng lời, yêu quý, kính trọng ông bà, cha mẹ, anh chị và biết giúp đỡ ông bà, cha mẹ những công việc vừa sức Đối với nhà trường: Vâng lời thầy cô, quý trọng bạn bè, cố gắng tích cực học tập, tham gia các hoạt động của trường, lớp. Đối... xem thêm
9
252
6
oki cậu nha