viết bài văn khoảng 400 chữ thuyết minh thuật lại một sự kiện ( lễ hội ) mà em đã tham gia hoặc chứng kiến
KO CHÉP MẠNG
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Bài làm :
Lễ hội là một sự kiện được khá nhiều người ưa thích . Nhắc tới lễ hội , người ta sẽ nhớ đến ngay một số lễ hội nổi tiếng như đua thuyền , kéo co , ... Lễ hội mà em đã được tham gia đó là trung thu , em đã được đón trung thu vào ngày 15 tháng 8 Âm lịch năm ngoái
Nhắc tới trung thu , chắc hẳn sẽ có nhiều trẻ em rất thích trung thu và một trong số những đứa trẻ đó là em . Lễ hội trung thu này luôn để lại cho ta nhiều kỉ niệm đẹp và ta sẽ khó quên sau này . Khi nhớ lại ngày trung thu năm ngoái , buổi tôi đó trời rất đẹp và có những làn gió nhẹ nhàng thổi qua thật mát . Trăng thì rất tròn còn bầu trời thì đầy sao . Lúc đó , em được các bạn trong xóm rủ đi rước đèn trung thu cùng , biết sẽ đi rước đèn cùng các bạn nên tháng trước em đã tiết kiệm tiền và mua được một chiếc lồng đèn hình con thỏ màu trắng nhỏ nhỏ xinh xinh , chiếc lồng đèn còn có đèn có thể bật lên rất sáng và còn có thể bật nhạc được nữa . Em chấp nhận lời mời của các bạn và rước đèn trung thu cùng các bạn . Chúng em vừa đi vừa hát vang bài hát trung thu . Chúng em chơi được một lúc thì mẹ em gọi vào nhà ăn bánh trung thu , bánh rất ngon và có nhiều vị khác nhau như : khoai môn , đậu xanh , dừa , thập cẩm , ... Em thích ăn nhân đậu xanh nhất , vị nó có vị ngọt rất ngon và ăn rất thích . Gia đình em vừa ăn bánh trung thu , vừa cùng nhau trò chuyện và hát bài hát trung thu rất vui nhộn . Nghe mẹ em kể , ngày xưa gia đình mẹ khó khăn nên chỉ để dành được một ít tiền , số tiền ít chỉ đủ mua một chiếc bánh trung thu nho nhỏ . Sau khi mẹ mua về , mẹ chia cho gia đình của mẹ mỗi người một ít , tuy cuộc sống lúc đó quả là thiếu thốn thật đấy , nhưng được bên cạnh những người mình yêu thương đón trung thu lại càng vui hơn . Ăn xong , em lại tiếp tục chơi cùng các bạn , bầu trời lúc đó thật yên bình đến kì lạ ! Chơi xong chúng em bắt đầu ngồi quanh lại trò chuyện cùng nhau , kể cho nhau nghe những lễ hội khác nhau và rất thích thú về những lễ hội ấy . Ngày trung thu hôm ấy đã để lại cho em rất nhiều kỉ niệm đẹp ! Sau khi trò chuyện xong , chúng em lại cùng nhau ăn bánh trung thu và xem tivi rất vui nhộn . Bánh trung thu là một món ăn truyền thốn vào dịp trung thu nhưng ăn mãi không bao giờ ngán . Ăn xong chúng em vừa bật nhạc nghe thư giãn và cùng nhau chơi những trò chơi như oẳn tù tì , nối từ , ... Kết thúc ngày trung thu hôm đó đã để lại cho em rất nhiều kỉ niệm đẹp và em cảm thấy rất thỏa mãn bản thân mình .
Em xem đó là kỉ niệm đẹp của em và em sẽ nhớ mãi sau này . Nếu tới dịp trung thu , nhất định các bạn phải dành ra một ít thời gian để trải nghiệm nhé . Còn tôi , nhất định tới ngày trung thu vào sau này , tôi sẽ dành thời gian để trải nghiệm ngày trung thu đó ! Quả là một kỉ niệm đẹp của cuộc đời tôi !
( Chúc bạn học tốt !!! )
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
282
6393
278
xin hay nhất
3
1504
0
hay cc
282
6393
278
k cho thì thôi nhé ? ai lm j ?
282
6393
278
cảm thấy k hay thì thôi góp ý bth đ đc à ?