Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Trong văn bản Cô hàng xén của nhà văn Thạch Lam, nhân vật Tâm đã để lại trong em nhiều ấn tượng sâu sắc và tốt đẹp. Thật vậy, nhân vật Tâm hiện lên với những vẻ đẹp quý báu và tốt đẹp. Tâm là cô gái chăm chỉ, chịu thương chịu khó, lam lũ, tần tảo. Dáng đi và tâm thế của Tâm khi rảo bước mang những mặt hàng đến chợ bán đã thể hiện được sự chăm chỉ của Tâm. Chẳng những thế, Tâm còn có vẻ đẹp của tinh thần lao động, hy sinh chịu thương chịu khó, tần tảo vì gia đình. Đồng thời, Tâm cũng không bao giờ cảm thấy chán nản hay cảm thấy tự kiêu mà chỉ cảm thấy chắc chắn tin tưởng vào công việc mình làm để nuôi gia đình, các em của mình. Tâm còn là người gọn gàng ngăn nắp, dù làm công việc nhỏ bé nhưng Tâm làm bằng tất cả tình yêu thương và đức hy sinh của mình đặt vào trong đó. Từ đó, người đọc thấy được Tâm có vẻ đẹp truyền thống của người phụ nữ xưa. Tóm lại, Tâm có vẻ đẹp chăm chỉ, tần tảo, lam lũ, chịu thương chịu khó, hy sinh vì gia đình.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin