Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
`-` Bài học nhắn nhủ:
`+` Luôn trân trọng, nâng niu tình cảm trong gia đình, đặc biệt là tình cảm gắn bó, thân thiết của anh chị em
`+` Bố mẹ nên hòa hợp cùng nhau, có như vậy các con mới được lớn lên cùng nhau, gia đình đoàn tụ, hạnh phúc, ấm êm
`+` Sai lầm của người lớn (những cãi vã, mâu thuẫn trong hôn nhân) đôi khi sẽ dẫn đến đau khổ, tổn thương cho trẻ em
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Câu 2:
Qua văn bản "cuộc chia tay của những con búp bê", em rút ra bài học quý giá về tình cảm gia đình. Mái ấm gia đình là tài sản vô giá và quý giá. Nó là nơi lưu giữ những kỉ niệm, tạo ra những niềm vui, hạnh phúc. Chính vì thế mà chúng ta cần phải gìn giữ, vun đắp hạnh phúc gia đình. Đừng vì sự ích kỉ của bản thân hay vì bất kì lí do gì mà phá vỡ tình cảm thiêng liêng ấy. Gia đình rạn nứt là nỗi đau, sự tổn thương rất lớn với những đứa trẻ. Chúng là những thiên thần ngây thơ muốn có đủ cha và mẹ, muốn được sống trong một gia đình hạnh phúc đủ đầy tình yêu thương từ hai phía. Tan vỡ gia đình cũng là lúc trái tim mỏng manh ấy tan vơ, lạc lõng, bơ vơ và tủi thân. Vì vậy, vì tổ ấm gia đình, vì hạnh phúc của chính mình, con cái hãy luôn sống mẫu mực, đừng bị những cấm dỗ tầm thường làm bản thân lạc lối để rồi phá vỡ tổ ấm hạnh phúc gia đình.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
3114
915
5023
nhanh quá ạa >< idol
2960
48287
3083
:))) đang đoàn hehe