Từ nội dung đoạn trích ở phần Đọc hiểu, anh/chị hãy viết một đoạn văn nghị luận (khoảng 200 chữ) trình bày suy nghĩ về những điều bản thân cần làm để thoát ra khỏi vùng an toàn.
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Trong cuộc sống, việc thoát ra khỏi vùng an toàn của bản thân là việc làm quan trọng và cần thiết để mỗi người có thể bứt phá và làm cho cuộc sống của bản thân ý nghĩa hơn. Đầu tiên, để bứt phá khỏi vùng an toàn của bản thân, chúng ta cần xác định điều mà bản thân mong muốn là gì. Mỗi người cần hiểu được mục tiêu, ước mơ, dự định nằm ngoài vùng an toàn đó của bản thân để lên kế hoạch cố gắng và theo đuổi mục tiêu đó đến cùng. Tiếp theo, để bước khỏi vùng an toàn, chúng ta cần đặt niềm tin vào chính bản thân mình. Bằng việc tin tưởng năng lực, khả năng của bản thân, chúng ta sẽ dám nghĩ, dám làm, từng bước biến ước mơ của bản thân mình thành hiện thực. Cuối cùng, để bước ra khỏi vùng an toàn của bản thân, mỗi người chúng ta cần kiên trì và quyết tâm. Trong quá trình làm những việc mà bản thân chưa dám làm trước đây, ý chí sẽ dẫn đường chỉ lối và giúp ta vượt qua được những khó khăn, thử thách trong cuộc đời.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin