Văn bản "Đón tết" đề cập bữa cơm tất niên vào chiều ba mươi tết. Vậy bữa cơm ấy có ý nghĩa gì?
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
$\color{black}{\text{@Black007}}$
Văn bản "Đón tết" đề cập bữa cơm tất niên vào chiều ba mươi tết. Vậy bữa cơm ấy có ý nghĩa gì?
`->` Bữa cơm ấy tượng trưng cho sự sum họp, sum vây, quây quần bên nhau của các thành viên trong gia đình. Giúp mọi người gắn bó, yêu thương, kéo gần khoảng cách với nhau hơn.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Văn bản "Đón tết" đề cập bữa cơm tất niên vào chiều ba mươi tết. Vậy bữa cơm ấy có ý nghĩa: tượng trưng cho hình ảnh tất cả thành viên sum vầy, quây quần bên nhau làm cho mọi người càng thêm gắn bó, yêu thương, xóa đi khoảng cách giữa mọi người trong gia đình.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin