Mọi người giúp em,em đang caanf gấp ạ
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án+Giải thích các bước giải:
câu 5 : Từ cuộc đấu tranh giành quyền độc lập tự chủ trong thời kì Bắc thuộc , bài học quan trọng được rút ra trong công cuộc xây dựng là và phát triển đất nước hiện nay là ?
Vì trong các cuộc khởi nghĩa, thứ quan trọng nhất là nhân dân đoàn kết,yêu nước ,sáng tạo mới dành được chiến thắng nên phải phát huy tinh thần yêu nước , đoàn kết , sáng tạo của nhân dân trong công cuộc xây dựng và bảo vệ đất nước hiện nay .Nên đáp án là: A . Phát huy tinh thần yêu nước , đoàn kết , sáng tạo của nhân dân ta
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin