Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Tác động của con người đối với mưa là:
+ Biến đổi khí hậu: Hoạt động của con người do việc đốt cháy nhiên liệu hóa thạch dẫn đến sự gia tăng khí nhà kính trong bầu khí quyển.
+ Phá rừng: Phá rừng có thể làm giảm lượng mưa, dẫn đến hạn hán và sa mạc hóa, nó cũng có thể làm tăng nguy cơ lũ lụt và xói mòn đất.
+ Đô thị hóa: Đô thị hóa cũng có thể tạo ra các "hòn đảo nhiệt đô thị", nơi nhiệt độ cao hơn so với các khu vực xung quanh, điều này có thể ảnh hưởng đến các mô hình thời tiết và lượng mưa.
+ Ô nhiễm môi trường: Ô nhiễm không khí có thể làm tăng lượng axit trong mưa, dẫn đến mưa axit, có thể gây hại cho cây cối và các sinh vật sống dưới nước.
+ Sử dụng nước: Con người sử dụng nước cho nhiều mục đích khác nhau như tưới cây, sinh hoạt và công nghiệp.
Chúc bạn học tốt !!!
#Mbhghhg
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Tác động của con người đối với mưa là hoạt động của con người đã góp phần không ít làm tăng lượng mưa tại các vĩ độ trung bình thuộc bán cầu Bắc, làm giảm lượng mưa tại các vùng nhiệt đới và bán nhiệt đới, nhưng nó lại làm tăng độ ẩm tại các vùng nhiệt đới và bán nhiệt đới hiện thuộc bán cầu Nam
@anhuynh4
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin