Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
1. Thứ giúp con người vực dậy chính là tình người, người nối người, quốc gia nối quốc gia hỗ trợ nhau
2. Câu văn khẳng định những người tử tế trong cuộc đời chính là những phép màu kỳ diệu trong cuộc đời. Họ chính là những người đóng góp cho cuộc sống này trở nên tốt đẹp hơn và là hiện thân của lòng tử tế tốt đẹp, kỳ diệu trong cuộc đời
3. Tác dụng: nhấn mạnh thông điệp rằng mỗi người trong chúng ta ai cũng có thể làm việc tử tế, đóng góp cho cộng đồng dù là ở độ tuổi nào, có hoàn cảnh nào, là ai trong cuộc đời này.
4. Thông điệp có ý nghĩa nhất với em là ý nghĩa của lòng tốt, việc tử tế trong cuộc sống. Những tấm gương người tốt, việc tốt, việc tử tế chính là hiện thân của truyền thống tốt đẹp trong cuộc sống. Mỗi người hãy luôn làm việc có ích cho cuộc sống, giúp đỡ mọi người xung quanh mình và góp phần làm cho cuộc sống xung quanh mình trở nên tốt đẹp hơn.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin