Qua văn bản " Câu chuyện bó đũa " em có suy nghĩ gì về cách dạy con của người cha?
Ai làm đúng, đủ ý em vote 5 sao và ctlhn nhé ạ!
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Qua câu chuyện, em có suy nghĩ gì về cách dạy con của người cha:
`+` Người cha đã sử dụng phương pháp giáo dục nhẹ nhàng nhưng lại vô cùng hiệu quả để giúp các con hiểu được bài học về tình yêu thương, lòng đoàn kết và tầm quan trọng của việc yêu thương, đùm bọc lẫn nhau trong gia đình
`+` Thay vì áp đặt hay quát mắng, người cha đã sử dụng câu chuyện bó đũa để giúp các con tự rút ra bài học cho bản thân. giúp các con tiếp thu bài học một cách dễ dàng và tự nhiên hơn
`+` Người cha đã không trực tiếp giải thích ý nghĩa của câu chuyện mà để các con tự suy nghĩ và rút ra bài học. Cách giáo dục này giúp các con tự suy nghĩ từ đó phát triển khả năng tư duy, độc lập và tự tin vào bản thân
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Qua câu chuyện bó đũa, em thấy cách dạy con của người cha vừa nhẹ nhàng, nhân văn lại vô cùng sâu sắc. Muốn các con hiểu được ý nghĩa của tình đoàn kết đặc biệt là đoàn kết anh em trong gia đình, chỉ với bó đũa đơn giản, người cha đã cho con thấy được nếu đoàn kết thì sẽ vững mạnh, cứng cáp đến nhường nào. Khi đoàn kết thì khó khăn, trở ngại gì cũng có thể vượt qua. Nhưng ngược lại nếu mất đoàn kết, lợi ích cá nhân đơn lẻ thì sẽ dễ dàng bị thất bại. Đó là một bài học rất ý nghĩa nhưng cách truyền đạt lại rất nhẹ nhàng.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
480
1105
560
Ôi tr, lại lỗi ;-;.