Quá trình thống nhất đất nước về mặt nhà nước 1975-1976
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Quá trình thống nhất đất nước về mặt nhà nước `1975-1976`:$\\$ `-` Sau chiến thắng `1975`, nguyện vọng của nhân dân cả nước là hoàn thành thống nhất đất nước về mặt nhà nước. $\\$`-` Tháng $9/1975$, Hội nghị Trung ương Đảng lần $24$ đề ra nhiệm vụ hoàn thành thống nhất đất nước về mặt nhà nước. $\\$`-` Hội nghị hiệp thương Bắc - Nam (từ $15$ đến $\rm21/11/1975$) tại Sài Gòn, nhất trí thống nhất hoàn toàn hai miền trong một Nhà nước chung. $\\$ `-` Tổng tuyển cử bầu Quốc hội chung $\rm(25/4/1976)$, bầu ra $492$ đại biểu. $\\$ `-` Từ ngày $ 24/6$ đến ngày $3/7/1976$, Quốc hội khóa $\rm VI$ nước Việt Nam thống nhất họp kì đầu tiên tại Hà Nội. $\\$$\quad$`+` Lấy tên nước: Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam; thủ đô là Hà Nội; Quốc huy mang dòng chữ Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam; Quốc kỳ là lá cờ đỏ sao vàng; Quốc ca là bài Tiến quân ca. $\\$$\quad$`+` Quyết định đổi tên Thành phố Sài Gòn - Gia Định thành Thành phố Hồ Chí Minh. $\\$$\quad$`+` Bầu các cơ quan, chức vụ lãnh đạo cao nhất của nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam, bầu Ban dự thảo Hiến pháp. $\\$`-` Ngày $31/7/1977$: Đại hội đại biểu các mặt trận ở hai miền Nam - Bắc họp tại TP. Hồ Chí Minh quyết định thống nhất thành Mặt trận Tổ quốc Việt Nam. $\\$`-` Ngày $18/12/1980$, Quốc hội thông qua Hiến pháp nước Cộng hoà Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam. $\\$`-` Ngày $20/9/1977$, Việt Nam trở thành thành viên thứ $149 $ của Liên Hiệp Quốc.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin