Lời khuyên cho mọi người về việc tự học.Hãy viết từ 3 đến 5 dòng
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Hãy lập kế hoạch rõ ràng, đặt mục tiêu cụ thể và thời gian học hàng ngày.Sử dụng tài liệu phong phú và đa dạng, từ sách, video đến các khóa học trực tuyến.Quan trọng nhất là giữ tinh thần tích cực và kiên trì theo đuổi mục tiêu dù gặp khó khăn.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
`@` Tự học có vai trò hết sức quan trọng đối với mỗi người. Trước hết , việc tự học sẽ giúp bản thân mỗi người rèn luyện được tính tự lập , không phải để người khác nhắc nhở , thúc giục, chê bai. Tiếp đó , việc tự học còn giúp chúng ta nắm vững và tiếp thu được nhiều lượng tri thức , bài học bổ ích , nhìn xa trông rộng tốt. Vì vậy , có tự học thì mỗi chúng ta mới phát triển bản thân tốt được. Mỗi người hãy tự rèn luyện cho bản thân phương pháp tự học thật tốt để có thể trau dồi bản thân và góp phần xây dựng một xã hội ngày càng văn minh , giàu đẹp hơn.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin