Trình bày suy nghĩ của em về Thông điệp: phải có ý chí và bản lĩnh, mạnh dạn đối mặt với khó khăn gian khổ, học cách sốn đối đầu và dũng cảm, học cách vươn lên bằng nghị lực và niềm tin bằng 4 đến 6 dòng
GIÚP MÌNH VỚI
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
`-` Thông điệp:
`+` Phải có ý chí và bản lĩnh, mạnh dạn đối mặt với khó khăn gian khổ, học cách sốn đối đầu và dũng cảm, học cách vươn lên bằng nghị lực và niềm tin
`->` Từ thông điệp "Phải có ý chí và bản lĩnh, mạnh dạn đối mặt với khó khăn gian khổ, học cách sốn đối đầu và dũng cảm, học cách vươn lên bằng nghị lực và niềm tin". Ta hiểu rằng trong cuộc sống , điều cần thiết ở mỗi người đó là có ý chí và bản lĩnh. Đồng thời khi gặp khó khăn gian khổ, ta cần trở nên mạnh dạng, học cách đối đầu với sự gan dạ và dũng cảm. Cần biết vươn lên bằng nghị lực và niềm tin, không thể cứ nhụt chí rồi xa sút, đánh mất ước mơ và hoài bão của chính mình. Tóm lại, khi gặp khó khăn `-` thử thách đừng vội từ bỏ, hãy kiên trì, dũng cảm và dùng niềm tin `-` nghị lực để tiếp tục vươn lên.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Tuổi trẻ là thời kỳ đầy nhiệt huyết, năng động và hoài bão. Nhưng cũng chính vì sự trẻ trung, chưa có kinh nghiệm mà tuổi trẻ thường phải đối mặt với nhiều khó khăn, thử thách trong cuộc sống. Việc đối diện và vượt qua những khó khăn, thử thách này không chỉ giúp hình thành tính cách, mạnh mẽ mà còn là cơ hội để trưởng thành và phát triển bản thân. Đầu tiên, khó khăn và thử thách giúp cho tuổi trẻ trở nên kiên trì, quyết tâm hơn trong mọi hoạt động. Khi gặp phải khó khăn, những trở ngại, người trẻ sẽ cảm thấy thách thức và tự khích lệ bản thân cố gắng vượt qua. Qua đó, họ học được cách đối mặt với thử thách một cách kiên định và không bao giờ từ bỏ giữa chừng. Thứ hai, khó khăn và thử thách giúp cho tuổi trẻ trở nên tự tin, chủ động hơn trong cuộc sống. Khi tự mình vượt qua được những khó khăn, học được từ những sai lầm, người trẻ sẽ tự tin hơn với khả năng của mình và có tinh thần sẵn sàng đối mặt với những thử thách mới. Đồng thời, họ cũng học được cách tự quyết định, chủ động giải quyết vấn đề một cách sáng tạo. Cuối cùng, khó khăn và thử thách giúp cho tuổi trẻ có cái nhìn tích cực, lạc quan hơn với cuộc sống. Thay vì bỏ cuộc khi gặp khó khăn, họ sẽ nghĩ đến cách vượt qua và xem những thử thách như bài học để trở nên mạnh mẽ hơn. Kinh nghiệm từ những khó khăn đó cũng giúp họ lớn lên trong tư duy và cảm xúc. Tóm lại, khó khăn và thử thách luôn là một phần không thể thiếu trong cuộc sống của tuổi trẻ. Đối mặt và vượt qua những khó khăn này không chỉ giúp trẻ trưởng thành, kiên trì, tự tin mà còn giúp họ có cái nhìn tích cực, lạc quan hơn đối với cuộc sống. Vì vậy, thay vì bỏ cuộc khi gặp khó khăn, hãy chấp nhận thử thách và tận dụng nó để trở nên mạnh mẽ hơn trong tương lai.
Cuộc sống thường có những khó khăn thử thách đối mặt hay bỏ cuộc là lựa chọn của mỗi người
Cuộc sống không phải lúc nào cũng êm đềm và suôn sẻ. Trên quãng đường dài của cuộc sống, chúng ta thường gặp phải những khó khăn, thử thách mà không thể tránh khỏi. Đối với tuổi trẻ, những khó khăn, thử thách này càng trở nên phức tạp hơn, bởi đây là giai đoạn chúng ta hình thành nhân cách, xác định ước mơ và hướng đi cho tương lai. Đối mặt với khó khăn, thử thách không chỉ giúp chúng ta trưởng thành mà còn giúp chúng ta hiểu rõ hơn về bản thân, về khả năng và giới hạn của mình. Mỗi lần vượt qua khó khăn, chúng ta lại tìm thấy sức mạnh tiềm ẩn trong bản thân, sự tự tin và niềm tin vào cuộc sống. Nhưng không phải ai cũng đủ can đảm để đối mặt và vượt qua. Có những người chọn cách trốn tránh, bỏ cuộc khi gặp khó khăn. Điều này hoàn toàn có thể hiểu được, bởi vì mỗi người đều có cách riêng để đối mặt với áp lực và khó khăn. Tuy nhiên, nếu chúng ta không đối mặt và vượt qua, chúng ta sẽ không bao giờ biết mình có thể mạnh mẽ đến mức nào. Với tuổi trẻ, mỗi khó khăn, thử thách đều là một cơ hội để học hỏi, trưởng thành. Chúng giúp chúng ta rèn luyện sự kiên nhẫn, sự kiên trì và khả năng tư duy linh hoạt. Những khó khăn này cũng giúp chúng ta hiểu rõ hơn về xã hội, về cuộc sống và về những giá trị thực sự trong cuộc sống. Đừng sợ hãi hay né tránh, hãy đối mặt và vượt qua. Bởi vì chỉ khi vượt qua khó khăn, chúng ta mới có thể tiến lên phía trước, mở rộng chân trời và tiến gần hơn đến ước mơ của mình. Cuộc sống không bao giờ dừng lại, và chúng ta cũng không nên dừng lại trước những khó khăn. Tuy nhiên, không phải lúc nào cũng dễ dàng để đối mặt và vượt qua những khó khăn, thử thách. Đôi khi, chúng ta có thể cảm thấy mệt mỏi, không biết nên làm gì tiếp theo. Trong những lúc như vậy, quan trọng nhất là không bỏ cuộc. Hãy tìm kiếm sự giúp đỡ từ gia đình, bạn bè hoặc người thầy để có thêm động lực và sự hỗ trợ.
Đoạn văn trả lời câu hỏi làm gì khi phải đối mặt với khó khăn thử thách
Trong cuộc sống của con người, ai cũng gặp những khó khăn và điều cần thiết là phải đối mặt với chúng. Định nghĩa khó khăn của con người gặp phải luôn khác nhau. Những người còn đang ngồi trên ghế nhà trường sẽ gặp phải khó khăn trong học tập, trong các mối quan hệ bạn bè, gia đình. Những người trưởng thành lại có những khó khăn khác. Họ phải đối mặt với cơm, áo, gạo, tiền và với những bất lợi trong công việc. Mà mỗi khó khăn đó sẽ có một cách giải quyết riêng. Nhưng, điều quan trọng nhất là cần phải dũng cảm đối mặt với tất thảy những khó khăn trong đó. Chúng ta không thể thấy nó khó mà lùi bước. Điều này sẽ khiến ta mãi mãi chẳng thể vượt qua được ranh giới của bản thân. Vậy hãy giải quyết những khó khăn đó theo cách của bạn, cứ vươn thẳng người tiến về phía trước. Bởi ngoài bạn, chẳng có ai có thể giúp được chính bạn cả.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin