Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Nạn cho vay nặng lãi đã len lỏi vào mọi ngõ ngách của cuộc sống, đã tiếp cận đến với nhiều đối tượng từ những bác nông dân đến những tri thức thậm chí là những sinh viên, học sinh. Vay nặng lãi là hình thức cho vay với lãi suất cao, từ một số tiền rất nhỏ ban đầu trong một thời gian ngắn người vay phải gánh chịu một khoản nợ rất lớn do lãi mẹ đẻ lãi con. Nạn cho vay nặng lãi có thể phát triển như vậy là do nhu cầu của mọi người ngày càng tăng lên. Do sự thay đổi trong xu hướng tiêu dùng của mọi người, về xu hướng tiêu dùng nhanh, mua hàng trả sau,... Đây là một vấn nạn vô cùng nguy hiểm và cần được loại bỏ sớm do tác hại của nó đối với cuộc sống của mọi người. Nạn vay nặng lãi có thể phá hoại hạnh phúc của các gia đình, hủy đi tương lai của nhiều bạn trẻ. Có những người đã lựa chọn kết thúc cuộc sống của mình vì không chịu được gánh nặng nợ nần.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Ngày nay, khi đất nước đnag ngày càng phát triển và đi lên, con người không thể chạy theo kịp với tiến bộ của xã hội, từ đó tạo ra những vấn nạn bức bối trong cuộc sống. Và điển hình là vấn đề cho vay nặng lãi. Việc cho vay xuất phát từ như cầu cấp thiết là tiền của mỗi con người, con người không thể sống thiếu tiền, và khi hết tiền họ sẽ làm mọi cách để có được đó, lợi dụng quy luật tự nhiên của con người, một số thành phần ích kỷ đã tạo dựng lên vấn nạn '' Cho vay nặng lãi''. Nó không chỉ ảnh hưởng đến người vay mà con ảnh hưởng đến gia đình của họ, bởi số tiền lãi vốn không hề ít, nên nếu cứ đâm đầu vào việc đó, người vay sẽ phải chịu hậu quả khôn lường. Không chỉ vậy, người cho vay cũng có thể bị khiếu nại và bắt giữ. Chính vậy mà, là một công dân ta hãy tuyên truyền chấm dứt vấn nạn cho vay nặng lại, để bảo vệ cho xã hội lành mạnh, bảo vệ hạnh phúc gia đình.
$#Sano$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin