Viết 1 bài văn trình bày những suy nghĩ của em :
-Vai trò của bộ môn Ngữ Văn vầ điều gì khó nhất ở bộ môn Văn mà em đang vướng mắc
-Để học tốt môn Văn theo em chúng ta phải làm gì ?
+Giáo viên
+Học sinh
-Em thấy mình đã nỗ lực học chưa ? Vì sao
-Em thấy hè này mình cần phải rèn luyện kĩ năng gì ?
- Cảm nhận của em về năm học lớp 6 :
+Trường , lớp
+Thầy cô
+Bạn bè
( lưu ý : Viết tất cả các ý thành 1 bài văn )
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Trong các môn học , có lẽ em yêu thích nhất là môn Văn . Đó là môn mà em đã yêu thích từ nhỏ . Bởi nó nuôi dưỡng trong tâm hồn em một viên ngọc quý sáng chói mà chư môn học nào thay thế được . Cho tới bây giờ , khi đã học cấp hai thì em vẫn thích nhất là môn Ngữ Văn . Môn Ngữ Văn là môn mà em tin tưởng khả năng của mình nhất .
Môn Ngữ Văn là môn bồi dưỡng tâm hồn , giúp ta biết yêu , biết ghét , biết giận hờn , biết bênh vực kẻ yếu , đấu tranh chống lại cái ác , cái xấu xa , ....... Môn Văn cho ta biết được đạo làm người ra sao . Cho ta hiểu cuộc sống này muôn màu , muôn vẻ như thế nào . Người ta nói rằng '' Học Văn là học làm người '' . Đúng vậy , Văn học là cái cốt lõi của tâm hồn ta . Em yêu môn Văn làm sao , si mê nó đến nhường nào . Nó là một món quà xoa dịu những lúc ta rơi vào khoảng trầm lặng , rơi vào nỗi sợ hãi hay cô độc không ai hay biết . Môn Văn cho em biết được mỗi con người trong tâm hồn đều có một viên ngọc quý ấy . Viên ngọc quý ấy nó sẽ mãi sáng lên khi ta biết yêu thương , quan tâm , phát huy hết giá trị của bản thân . Và nó cũng sẽ bị mòn đi nếu ta nuôi dưỡng trong nó một tia độc ác , hãm hại người khác . Chính vì thế môn Ngữ Văn là môn rất có ích mà chúng ta nên học .
Nhưng để học được môn Ngữ Văn quả thực là rất khó . Tuy môn Ngữ Văn không khó như Toán học hay Ngoại ngữ nhưng ít ai có thể giỏi thực thụ môn Ngữ Văn này. Để học tốt môn Ngữ Văn thì giáo viên luôn phải đốc thúc học sinh và giảng dạy một cách tỉ mỉ chi tiết nhất . Và nên để học sinh tự có suy nghĩ với bài văn của mình thì lúc làm bài não bộ sẽ tự cho ra từng con chữ hoàn thiện chứ không phải à một bài văn mẫu nữa . Học sinh cũng phải tự có trách nhiệm với môn học Ngữ Văn này . Đó là chăm chỉ làm các dạng bài tập liên quan , đọc nhiều sách và rèn luyện kĩ năng viết văn thật tốt . Để rồi một ngày nào đó mỗi chúng ta sẽ cầm hành trang của mình tham dự các kì thi Ngữ Văn và đạt được giải thưởng như mong muốn . Em cảm thấy mình vẫn chưa nỗ lực học lắm . Bởi em cũng là một học sinh học được giỏi môn Văn . Thế nhưng khi tham dự cuộc thi Olimpic thì em chỉ được giải ba vậy nên đã phụ lòng thầy cô , bố mẹ . Em thấy hè này em cần phải rèn luyện kĩ năng làm văn để biết ứng phó trước các đề bài khó chứ không phải lăn tăn suy nghĩ . Bố mẹ đã đồng ý cho em đăng kí khóa học thêm môn Ngữ Văn trong hè để ủng hộ em trên con đường tương lai phiá trước .
Năm học lớp 6 đã cho em rất nhiều kỉ niệm tốt đẹp . Tuy môn mà em yêu thích nhất em vẫn chưa đạt được như mong muốn ban đầu đã đặt ra . Nhưng đối với em đó cũng là kết quả mà em đã rất cố gắng mới đạt được nên em rất trân quý nó . Và em sẽ cố gắng tiếp tục học môn Văn nhiều hơn để trong năm học tới này em sẽ hoàn thành được mục đích đã đề ra và hoàn thiện cả những lỗi lầm của năm học cũ .
___$\color{skyblue}{\text{Meoow~}}$__
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin