LẬP DÀN Ý
Hãy viết một đoạn văn (khoảng 200 chữ) trả lời câu hỏi: Tại sao cần xoá bỏ ranh giới trong cuộc sống?
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Ranh giới trong cuộc sống thường được xem là những hạn chế, giới hạn mà chúng ta đặt ra cho bản thân hoặc được xã hội đặt ra cho chúng ta. Tuy nhiên, việc xoá bỏ ranh giới có thể giúp chúng ta mở rộng tầm nhìn, tạo điều kiện cho sự sáng tạo và phát triển toàn diện hơn. Khi không còn bị gò bó bởi những ranh giới, chúng ta có thể tận dụng tối đa tiềm năng của mình, không ngừng học hỏi và trải nghiệm, và tạo ra những giá trị mới cho cuộc sống. Ranh giới trong cuộc sống thường được xem là những hạn chế, giới hạn mà chúng ta đặt ra cho bản thân hoặc được xã hội đặt ra cho chúng ta. Những ranh giới này có thể xuất hiện dưới nhiều hình thức như giới hạn về thời gian, không gian, tài chính, quan hệ xã hội, quan niệm về giới tính, v.v. Việc xoá bỏ ranh giới có thể giúp chúng ta mở rộng tầm nhìn, tạo điều kiện cho sự sáng tạo và phát triển toàn diện hơn. Khi không còn bị gò bó bởi những ranh giới, chúng ta có thể tận dụng tối đa tiềm năng của mình, không ngừng học hỏi và trải nghiệm, và tạo ra những giá trị mới cho cuộc sống.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin