Hãy hóa thân thành cây phượng trong sân trường kể về cuộc đời của mình ( có thể tham khảo mạng nhé) viết bài văn
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
CÂU TRẢ LỜI HAY NHẤT
Trong sân trường rộng lớn, tôi là một cây phượng, đứng vững và thẳng tắp giữa biển người vỗn vang. Cuộc đời của tôi, dường như là một hành trình đầy màu sắc, từ những ngày đầu mộc mạc, cho đến khi trở thành biểu tượng đẹp mắt của trường.
Những năm đầu đời, khi tôi mới được trồng xuống, những cành non xanh mướt của tôi còn mong manh, yếu ớt trước những cơn gió mùa thu. Nhưng từng ngày qua đi, với nước và ánh nắng mặt trời, tôi đã mạnh mẽ lớn lên. Từng chiếc lá của tôi, mỗi chiếc đều là một tờ kịch bản riêng, kể về cuộc sống và sự phát triển của riêng mình.
Những ngày hè oi bức, tôi chịu cảm giác nóng bức của mặt trời, nhưng cũng là lúc tôi trở nên thêm màu sắc và rực rỡ hơn bao giờ hết. Mỗi bông hoa đỏ rực của tôi là một lời chào đón ngọt ngào cho những ai đi qua sân trường, làm cho không gian xung quanh trở nên sống động và rực rỡ.
Nhưng không phải mọi thứ đều êm đềm và nhẹ nhàng như vậy. Đôi khi, gió mạnh kéo đổ những cành lá của tôi, làm tôi cảm thấy yếu đuối và mất niềm tin vào bản thân. Nhưng sau mỗi cơn gió, tôi lại tự mình đứng dậy, vươn vai lên và tiếp tục cuộc hành trình của mình.
Cuộc đời của tôi giống như một cuộc phiêu lưu, có những thăng trầm, những niềm vui và nỗi buồn. Nhưng điều quan trọng nhất là tôi luôn giữ vững niềm tin vào bản thân và sức mạnh của mình. Dù có gặp bất kỳ khó khăn nào, tôi vẫn sẽ luôn đứng đầu, trở thành điểm tựa vững chắc cho những ai cần đến.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
101
2085
45
avatar xinh vậy
101
2085
45
rep mik đi ạ
26
-835
14
cảm ơn bạn nha mà bạn học lớp mấy vậy
101
2085
45
lớp 6 á
26
-835
14
trường gì vậy mà avatar bạn xinh ko kém
101
2085
45
mik ko nói đc đâu
26
-835
14
uh