anh chị hãy viết một bài văn nghị luận trình bày suy nghĩ của mình về giá trị lòng biết ơn trong cuộc sống?
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án:
Trong cuộc sống, lòng biết ơn là một giá trị quan trọng giúp con người trở nên nhân văn, tôn trọng và đánh giá cao những điều tốt đẹp mà người khác đã mang lại cho mình. Lòng biết ơn không chỉ giúp chúng ta trở nên nhạy bén hơn trong quan sát và đánh giá mọi sự việc mà còn giúp chúng ta trở nên biết ơn với những điều nhỏ nhặt nhất trong cuộc sống hàng ngày. Trước hết, lòng biết ơn giúp chúng ta nhìn nhận và đánh giá đúng mức những đóng góp, sự giúp đỡ từ người khác. Thay vì lúng túng và tự mãn, chúng ta sẽ biết trân trọng những điều nhỏ nhặt mà người khác đã dành cho mình, từ những lời khuyên đến sự hỗ trợ về mặt tinh thần hay vật chất. Việc biết ơn không chỉ là cách thể hiện lòng biết ơn mà còn là cách để chúng ta thể hiện sự tôn trọng và đánh giá cao người khác. Thứ hai, lòng biết ơn giúp chúng ta trở nên biết ơn với những điều nhỏ nhặt trong cuộc sống hàng ngày. Đôi khi, những điều nhỏ nhặt như một nụ cười, một lời chúc ngọt ngào hay một sự giúp đỡ nhỏ có thể mang lại niềm vui và ý nghĩa lớn lao cho cuộc sống của chúng ta. Việc biết ơn những điều nhỏ nhặt này không chỉ giúp chúng ta trở nên hạnh phúc hơn mà còn giúp chúng ta truyền đi những giá trị tích cực cho xã hội. Tóm lại, lòng biết ơn là một giá trị quan trọng giúp chúng ta trở nên nhân văn, tôn trọng và đánh giá cao những điều tốt đẹp trong cuộc sống. Việc biết ơn không chỉ giúp chúng ta trở nên nhạy bén hơn trong quan sát và đánh giá mọi sự việc mà còn giúp chúng ta trở nên biết ơn với những điều nhỏ nhặt nhất trong cuộc sống hàng ngày. Hãy luôn giữ trong lòng mình giá trị của lòng biết ơn và thể hiện nó mỗi ngày, mỗi giờ để cuộc sống trở nên ý nghĩa hơn và hạnh phúc hơn.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin