Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Sáng nay, sân trường em rộn ràng hẳn lên bởi không khí náo nhiệt của ngày hội. Cờ hoa được treo khắp nơi, sân khấu được trang trí lộng lẫy, các bạn học sinh nô nức trong những bộ quần áo đẹp nhất. Ngày hội có rất nhiều hoạt động thú vị như: thi văn nghệ, thi thể thao, gian hàng ẩm thực, gian hàng trò chơi… Mỗi hoạt động đều thu hút đông đảo các bạn học sinh tham gia. Tiếng cười, tiếng hò reo vang khắp sân trường.Ngày hội không chỉ là dịp để vui chơi giải trí, mà còn là cơ hội để cả cộng đồng trường học cùng nhau gắn kết. Các thầy cô giáo, các bậc phụ huynh và các bạn học sinh cùng tham gia, tạo nên một không khí ấm áp và đoàn kết.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
-Ngữ văn-
Đề bài: viết bài tả cảnh ngày hội ở trường em
Bài làm:
Ngày hội ở trường em là một ngày rất đặc biệt và vui vẻ. Mọi người đều háo hức chờ đợi ngày này từ lâu. Sáng sớm, cả trường học đều rộn ràng với tiếng cười, những tiếng reo hò và âm nhạc vui tươi.
Các gian hàng với những trò chơi dân gian, quầy bán đồ ăn và đồ uống, cũng như các hoạt động văn nghệ đa dạng được sắp xếp khắp nơi. Các em học sinh cũng tích cực tham gia vào các trò chơi và hoạt động văn nghệ, tạo nên một không khí sôi động và hào hứng.
Không chỉ có các hoạt động vui chơi, ngày hội còn là dịp để các em học sinh thể hiện tài năng và sự sáng tạo của mình. Các tiết mục biểu diễn văn nghệ do chính các em học sinh tự chuẩn bị đã thu hút sự chú ý của tất cả mọi người. Từ những tiết mục ca hát, múa, kịch nói đến trình diễn nghệ thuật, tất cả đều mang lại niềm vui và ấn tượng sâu sắc cho ngày hội.
Ngoài ra, không thể không kể đến các hoạt động từ thiện và gây quỹ mà các em học sinh và giáo viên thực hiện trong ngày hội. Đó là cơ hội để mọi người cùng nhau chung tay góp phần giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn và mang lại niềm vui cho những người có hoàn cảnh khó khăn hơn.
Cuối cùng, ngày hội cũng là dịp để tất cả mọi người trong trường có thể kết nối, giao lưu và tạo ra những kỷ niệm đáng nhớ. Cả học sinh lẫn giáo viên đều có thể thư giãn sau những ngày học căng thẳng và tạo ra mối quan hệ gần gũi hơn.
Ngày hội ở trường em thực sự là một ngày đặc biệt, nơi mọi người có thể cùng nhau vui chơi, thể hiện tài năng và sự sáng tạo, gây quỹ từ thiện và tạo ra những kỷ niệm đáng nhớ. Đó là dịp để tất cả mọi người có thể kết nối và tạo ra một không gian vui vẻ, tích cực trong cộng đồng trường học.
`@`MathsFriendly
-Chúc bạn học tốt!-
THANKS
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
5
502
3
cảm ơn bạn nhiều nhé, nhưng văn hơi ngắn.
105
928
52
👍👍