

helppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đáp án + lời giải thích
Số tiền lớp 6B để mua bánh và sữa là :
3 000 000 x `1/2` =1 500 000 (đồng)
Số tiền lớp 6B để mua đồ chơi là :
3 000 000 x `1/3` = 1 000 000 (đồng)
Số tiền lớp 6B để mua gạo là :
3 000 000 - ( 1 500 000 + 1 000 000 ) = 500 000 (đồng)
Đ/S : 500 000 đồng
`2290687`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?

Số tiền lớp dành để mua bánh và sữa là `:`
`3` `000` `000 xx 1/2 = 1` `500` `000` `(` đồng `)`
Số tiền lớp dành để mua đồ chơi là `:`
`3` `000` `000 xx 1/3 = 1` `000` `000` `(` đồng `)`
Số tiền lớp dành để mua gạo là `:`
`3` `000` `000 - 1` `000` `000 - 1` `500` `000 = 500` `000` `(` đồng `)`
Đáp số `: 500` `000` đồng
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?

Bảng tin