

Mẹ mua 2 kg cam và 3 kg táo hết 60 nghìn, bà mua 4 kg cam và 3 kg táo hết 90 nghìn. Khi đó, nếu mua 1 kg cam và 1 kg táo thì hết bao nhiêu tiền ?
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đây là câu trả lời đã được xác thực
Câu trả lời được xác thực chứa thông tin chính xác và đáng tin cậy, được xác nhận hoặc trả lời bởi các chuyên gia, giáo viên hàng đầu của chúng tôi.
Số tiền bà mua nhiều hơn mẹ là:
90000 - 60000 = 30000 (đồng)
Số kg cam bà mua nhiều hơn mẹ là:
4 - 2 = 2 (kg)
Biết bà mua nhiều hơn mẹ 2kg cam và tốn hơn mẹ 30000 đồng vậy 1kg cam có giá là:
30000 : 2 = 15000 (đồng)
3kg táo có giá là:
60000- (2 x 15000) =30000 đồng
Vậy giá của 1kg táo là:
30000 : 3=10000 đồng
Vậy giá mua 1kg cam và 1kg táo là:
15000 + 10000= 25000 đồng
Đáp số : 25000 đồng.
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đáp án`+`Giải thích các bước giải:
Bà mua nhiều hơn mẹ `2 kg` cam vậy `1kg` cam có số tiền là`:`
`(90000-60000):2 = 15000(` đồng`)`
`2kg` cam hết `30000` đồng thì `3kg` táo có số tiền là`:`
`60000-30000=30000 (`đồng`)`
Mua `1kg` táo là`:`
`30000:3=10000 (`đồng`)`
Mua `1kg` cam và `1kg` táo có số tiền là`:`
`15000+10000=25000 (`đồng`)`
Đáp số `: 25000` đồng
`-----`
`@Thunder`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
60
127
55
có ng thue ám sát kìa
86
1274
59
kkk Tùy e nó th