

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Đây là câu trả lời đã được xác thực
Câu trả lời được xác thực chứa thông tin chính xác và đáng tin cậy, được xác nhận hoặc trả lời bởi các chuyên gia, giáo viên hàng đầu của chúng tôi.
`4kg` vải có giá tiền là:
`250000-90000=160000`(đồng)
`1kg` vải có số tiền là:
`160000:4=40000`(đồng)
Đáp số `:40000` đồng
`@zil`
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đây là câu trả lời đã được xác thực
Câu trả lời được xác thực chứa thông tin chính xác và đáng tin cậy, được xác nhận hoặc trả lời bởi các chuyên gia, giáo viên hàng đầu của chúng tôi.
Đáp án + Giải thích các bước giải:
Số tiền chú dùng để mua vải là:
`250 000-90 000=160 000(đồng)`
Mỗi ki-lô-gam vải có giá là:
`160 000:4=40 000(đồng)`
Đáp số: `40 000` đồng
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin
96
1000
119
chúc mừng xth
1043
83
815
cảm on