

Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Tổng số tiền Làn dùng để mua vở là:
`30.15 000=450 000` (đồng)
Tổng số tiền Lan dùng để mua bút chì là:
`9.5 000=45 000` (đồng)
Tổng số tiền Lan dùng để mua bút bi là:
`600 000 - 450 000 - 45 000 = 105 000` (đồng)
Mỗi cây bút bi giá số tiền là:
`105 000 : 15 = 7 000` (đồng)
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?

Đáp án: 7000 đồng
Giải thích các bước giải:
30 quyển vở ứng với số tiền là :
15 000 x 30 = 450 000 (đồng)
9 chiếc bút chì ứng với số tiền là :
5000 x 9 = 45 000 (đồng)
Vậy 15 chiếc bút bi ứng với số tiền là :
600 000 - ( 450 000 + 45 000 ) = 105 000 (đồng)
Một chiếc bút bi có giá là :
105 000 : 15 = 7000 (đồng)
#Kvanee
CHÚC BẠN HỌC TỐT !!!
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?

Bảng tin