Đăng nhập để hỏi chi tiết
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Ta có công thức: P=0,082.K.C.i
Trong đó:
P: áp suất thẩm thấu của chất tan
K= t (độ C) + 273
C: nồng độ chất tan
i là hệ số phân li x (số ion phân tử -1 )
PNaCl=0,082.(273+25).0,01.2=0,489
Tương tự với các chất còn lại.
Sức trương nước = 4,0 - tổng P 3 chất đã tính
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin