Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
24kg gấp 8kg số lần là:
24 : 8 = 3 (lần)
Mua 24kg đường phải trả số tiền là:
160 000 x 3 = 480 000 (đồng)
`=>` Chọn B. 480 000 đồng.
----------------------
Chúc cậu học tốt!
@Mun#chu2
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Đáp án: B . 480 000 đồng
Giải thích các bước giải:
Mua 1 kg đường cần trả số tiền là :
160 000 : 8 = 20 000 ( đồng )
Mua 24 kg đường cần trả số tiền là :
20 000 x 24 = 480 000 ( đồng )
Đáp số : 480 000 đồng.
`=>` Chọn đáp án B. 480 000 đồng .
$#chi$
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Sự kiện
2316
30793
2500
Vào phụ đại giúp nhóm mình ko ạ?
57
1305
82
lsao á cậu:')?