Mẹ mua 5 kg gạo thì hết 77.500 biết giá tiền của một kg gạo nếp hơn 1 kg gạo là 10.000. Hỏi nếu mẹ Mua 2 kg gạo và 3 kg nếp thì hết bao nhiêu tiền
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Giá `2kg` gạo là :
`77500:5×2=31000` ( đồng )
Giá `3kg` gạo nếp là :
`(15500+10000)×3=76500` (đồng)
Giá `2` `kg` gạo và `3` `kg` gạo nếp là:
`31000+76500=107500` (đồng)
Đáp số : `107500` đồng
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Sự kiện