câu 3: Em đồng cảm với người con trong bài thơ Mẹ của Đỗ Trung Lai ở điều gì ? Vì sao?
Hãy luôn nhớ cảm ơn và vote 5*
nếu câu trả lời hữu ích nhé!
Em đồng cảm với người con trong bài ở cái tình yêu mẹ dạt dào . Mẹ đã hi sinh rất nhiều vì con . Suốt một đời mẹ " bán mặt cho đất , bán lưng cho trời " để kiếm đồng nuôi con , đến nỗi " lưng mẹ còng rồi " .Mẹ đã hi sinh tuổi xuân rạng rỡ để nuôi , chăm sóc con vô điều kiện . Chứng kiến sự đau lòng của người con khi thấy mẹ mình ngày một già đi , khiến tôi vô cùng xúc động , lòng nao nao như mình chính là người con trong bài thơ trên . Nhưng sau này , cảm giác ấy rồi ta đều sẽ phải trải qua nhưng điều đó vẫn thực sự khiến ta đau lòng . Tại sao mẹ lại già đi khi con mới chỉ là đứa trẻ cần được mẹ vỗ về ? Chính điều ấy đã khiến tình cảm cuả tác giả Đỗ Trung Lai đến gần đến trái tim bao bạn đọc .
#nguyenthixuanmai4
Hãy giúp mọi người biết câu trả lời này thế nào?
Bảng tin